PublishPress Capabilities Pro 2.42.0 - en to th translation catalogue (267 entries)

note: Description of the plugin
en: PublishPress Capabilities is the access control plugin for WordPress. You can manage all your WordPress user roles, from Administrators to Subscribers.
th: PublishPress Capabilities เป็นปลั๊กอินควบคุมการเข้าถึงสำหรับ WordPress คุณสามารถจัดการบทบาทผู้ใช้ WordPress ทั้งหมดของคุณ ตั้งแต่ผู้ดูแลระบบไปจนถึงผู้สมัครสมาชิก

en: Note: Control of custom post statuses is %1$sdisabled%2$s.
th: หมายเหตุ: การควบคุมสถานะโพสต์ที่กำหนดเองถูก %1$sปิดใช้งาน%2$s.

en: Note: Status-specific post editing capabilities are %1$sdisabled%2$s.
th: หมายเหตุ: ความสามารถในการแก้ไขโพสต์เฉพาะสถานะถูก %1$sปิดใช้งาน%2$s.

en: Admin Menus
th: เมนูผู้ดูแลระบบ

en: Admin Menus allows you to edit the admin menu links and control who has access.
th: เมนูผู้ดูแลระบบช่วยให้คุณแก้ไขลิงก์เมนูผู้ดูแลระบบและควบคุมว่าใครมีสิทธิ์เข้าถึง

en: You do not have permission to manage menu restrictions.
th: คุณไม่มีสิทธิ์จัดการข้อจำกัดเมนู

en: Settings updated.
th: อัปเดตการตั้งค่าแล้ว

en: Saving Menu Order...
th: กำลังบันทึกลำดับเมนู...

en: Saving Menu Name...
th: กำลังบันทึกชื่อเมนู...

en: Menu Name can not be empty.
th: ชื่อเมนูไม่สามารถว่างเปล่าได้

en: Change Icon
th: เปลี่ยนไอคอน

en: Search icons...
th: ค้นหาไอคอน...

en: Menu icon updated
th: อัปเดตไอคอนเมนู

en: Error updating menu icon
th: เกิดข้อผิดพลาดในการอัปเดตไอคอนเมนู

en: Duplicate menu with this Menu URL already exists
th: มีเมนูที่ซ้ำกันกับ URL เมนูนี้อยู่แล้ว

en: Duplicate submenu with the menu url already exist
th: มีซับเมนูที่ซ้ำกันกับ URL เมนูอยู่แล้ว

en: Homepage
th: หน้าแรก

en: Archive Pages
th: หน้าเก็บถาวร

en: Single Pages
th: หน้าคนเดียว

en: Select pages...
th: เลือกหน้า...

en: You can select page types where this element will be added.
th: คุณสามารถเลือกประเภทหน้าที่จะเพิ่มองค์ประกอบนี้ได้。

en: Select post types...
th: เลือกประเภทโพสต์...

en: This will add a metabox on the post editing screen. You can use this feature to add body classes only for that post.
th: สิ่งนี้จะเพิ่มเมตาบ็อกซ์บนหน้าจอแก้ไขโพสต์ คุณสามารถใช้คุณสมบัตินี้เพื่อเพิ่มคลาสเนื้อหาเฉพาะสำหรับโพสต์นั้น

en: Visibility Statuses
th: สถานะการมองเห็น

en: Visibility Status Capabilities
th: ความสามารถในการตั้งค่าสถานะการมองเห็น

en: Set
th: ตั้งค่า

en: Read
th: อ่าน

en: Edit Others
th: แก้ไขของคนอื่น

en: Delete Others
th: ลบของคนอื่น

en: Can set posts to this status
th: สามารถตั้งโพสต์ไปยังสถานะนี้

en: Can read posts in this status
th: สามารถอ่านโพสต์ในสถานะนี้

en: Can edit other users' posts in this status
th: สามารถแก้ไขโพสต์ของผู้ใช้อื่นในสถานะนี้

en: Can delete other users' posts in this status
th: สามารถลบโพสต์ของผู้ใช้อื่นในสถานะนี้

en: Configure post status properties, post types
th: กำหนดค่าคุณสมบัติสถานะโพสต์ ประเภทโพสต์

en: Toggle all capabilities for this status
th: สลับความสามารถทั้งหมดสำหรับสถานะนี้

en: %s: assigned by Permission Group
th: %s: กำหนดโดยกลุ่มสิทธิ

en: This capability is %s
th: ความสามารถนี้คือ %s

en: It is required in addition to the type-specific capability.
th: จำเป็นต้องมีนอกเหนือจากความสามารถเฉพาะประเภท

en: shared capability: %s
th: ความสามารถที่ใช้ร่วมกัน: %s

en: Custom Statuses
th: สถานะที่กำหนดเอง

en: Revision Statuses
th: สถานะการแก้ไข

en: Revision Status Capabilities
th: ความสามารถสถานะการแก้ไข

en: Custom Status Capabilities
th: ความสามารถสถานะที่กำหนดเอง

en: Can edit posts of this status
th: สามารถแก้ไขโพสต์ของสถานะนี้ได้

en: Can edit other's posts of this status
th: สามารถแก้ไขโพสต์ของคนอื่นในสถานะนี้ได้

en: Can delete posts of this status
th: สามารถลบโพสต์ของสถานะนี้ได้

en: Can delete other's posts of this status
th: สามารถลบโพสต์ของคนอื่นในสถานะนี้ได้

en: Configure status properties, post types, capability requirements
th: กำหนดค่าคุณสมบัติสถานะ, ประเภทโพสต์, ความต้องการความสามารถ

en: To control revision editing and deletion, install the %1$sPublishPress Revisions%2$s and %3$sStatuses Pro%4$s plugins.
th: ในการควบคุมการแก้ไขและการลบการแก้ไข ให้ติดตั้งปลั๊กอิน %1$sPublishPress Revisions%2$s และ %3$sStatuses Pro%4$s

en: To define and control Revision statuses, install the %1$sStatuses Pro%2$s plugin.
th: ในการกำหนดและควบคุมสถานะการแก้ไข ให้ติดตั้งปลั๊กอิน %1$sStatuses Pro%2$s

en: To define and control Revision statuses, install the %1$sPublishPress Revisions%2$s plugin.
th: ในการกำหนดและควบคุมสถานะการแก้ไข ให้ติดตั้งปลั๊กอิน %1$sPublishPress Revisions%2$s

en: To define and control Revision statuses, update the %1$sPublishPress Revisions%2$s plugin to version %3$s or higher.
th: ในการกำหนดและควบคุมสถานะการแก้ไข ให้ปรับปรุงปลั๊กอิน %1$sPublishPress Revisions%2$s เป็นเวอร์ชัน %3$s หรือสูงกว่า

en: To control revision editing and deletion, please set %1$sRevisions Compatibility Mode%2$s to "Enhanced Revision access control"
th: ในการควบคุมการแก้ไขและการลบการแก้ไข กรุณาตั้งค่า %1$sRevisions Compatibility Mode%2$s เป็น "Enhanced Revision access control"

en: To enable or disable enforcement of custom editing capabilities for any status, click its Post Access cell in the %1$sStatuses table%2$s, then reload this screen.
th: ในการเปิดใช้งานหรือปิดการบังคับใช้ความสามารถการแก้ไขที่กำหนดเองสำหรับสถานะใด ๆ ให้คลิกเซลล์ Post Access ของมันใน %1$sตารางสถานะ%2$s จากนั้นโหลดหน้าจอนี้อีกครั้ง

en: Block access to Plugins screen via direct link
th: บล็อกการเข้าถึงหน้าจอปลั๊กอินผ่านลิงก์ตรง

en: Block access to Profile screen via direct link
th: บล็อกการเข้าถึงหน้าจอโปรไฟล์ผ่านลิงก์ตรง

en: Block access to Media Library via direct link
th: บล็อกการเข้าถึงห้องสมุดสื่อผ่านลิงก์ตรง

en: Block access to Themes screen via direct link
th: บล็อกการเข้าถึงหน้าธีมผ่านลิงก์ตรง

en: Block access to Users and Add New User screen via direct link
th: บล็อกการเข้าถึงผู้ใช้และหน้าสร้างผู้ใช้ใหม่ผ่านลิงก์ตรง

en: Block by URL
th: บล็อกโดย URL

en: Enter URL to be blocked by role:
th: ป้อน URL ที่จะถูกบล็อกโดยบทบาท:

en: Editing:
th: การแก้ไข:

en: Title
th: ชื่อเรื่อง

en: Enter the name/label to identify the element under Blocked by URL section of this screen.
th: ป้อนชื่อ/ป้ายกำกับเพื่อระบุองค์ประกอบภายใต้ส่วนบล็อกโดย URL ของหน้าจอนี้.

en: Separate multiple urls by comma. (e.g, %1$s, %2$s).
th: แยกหลายๆ URL ด้วยเครื่องหมายจุลภาค (e.g, %1$s, %2$s).

en: Wildcard Block
th: บล็อกแบบ Wildcard

en: Enable wildcard prefix matching for this URL rule.
th: เปิดใช้งานการจับคู่พรีฟิกแบบ wildcard สำหรับกฎ URL นี้.

en: When enabled, users are blocked from any URL that starts with the value entered above.
th: เมื่อเปิดใช้งาน ผู้ใช้จะถูกบล็อกจาก URL ใดๆ ที่เริ่มต้นด้วยค่าที่ป้อนข้างต้น.

en: Cancel Edit
th: ยกเลิกการแก้ไข

en: Add New
th: เพิ่มใหม่

en: Save Edit
th: บันทึกการแก้ไข

en: An error occured!
th: เกิดข้อผิดพลาดขึ้น!

en: Invalid action. Reload this page and try again.
th: การกระทำไม่ถูกต้อง โหลดหน้านี้ใหม่และลองอีกครั้ง.

en: All fields are required.
th: ทุกฟิลด์จำเป็นต้องกรอก.

en: Custom item updated successfully
th: อัปเดตรายการที่กำหนดเองเรียบร้อยแล้ว

en: New custom item added successfully
th: เพิ่มรายการที่กำหนดเองใหม่เรียบร้อยแล้ว

en: Wildcard enabled
th: เปิดใช้งาน Wildcard

en: View
th: ดู

en: Edit
th: แก้ไข

en: Delete
th: ลบ

en: Invalid request!.
th: คำขอไม่ถูกต้อง!

en: Selected item deleted successfully
th: ลบรายการที่เลือกเรียบร้อยแล้ว

en: You do not have permission to access this page.
th: คุณไม่มีสิทธิ์เข้าถึงหน้านี้

en: Hide Hello Dolly from plugin list
th: ซ่อน Hello Dolly จากรายการปลั๊กอิน

en: Hide plugin row action links (Deactivate, Activate, Delete etc buttons)
th: ซ่อนลิงค์การกระทำแถวปลั๊กอิน (ปิดการใช้งาน, เปิดการใช้งาน, ลบ ฯลฯ)

en: Hide Add New Post button from post screen
th: ซ่อนปุ่มเพิ่มโพสต์ใหม่จากหน้าข้อความ

en: Hide plugin row Deactivate button from all plugin lists
th: ซ่อนปุ่มปิดการใช้งานแถวปลั๊กอินจากรายการปลั๊กอินทั้งหมด

en: Hide plugin row Delete button from all plugin lists
th: ซ่อนปุ่มลบแถวปลั๊กอินจากรายการปลั๊กอินทั้งหมด

en: Hide CSS Elements
th: ซ่อนองค์ประกอบ CSS

en: You can remove other elements from admin area by adding their IDs or classes below:
th: คุณสามารถลบองค์ประกอบอื่น ๆ จากพื้นที่ผู้ดูแลระบบโดยการเพิ่ม ID หรือคลาสของพวกเขาด้านล่าง:

en: Enter the name/label to identify the custom element on this screen.
th: ใส่ชื่อ/ป้ายเพื่อระบุองค์ประกอบที่กำหนดเองในหน้าจอนี้

en: Element IDs or Classes
th: ID หรือ คลาส ขององค์ประกอบ

en: IDs or classes to hide. Separate multiple values by comma (.custom-item-one, .custom-item-two, #new-item-id).
th: ID หรือคลาสที่ต้องการซ่อน แยกค่าหลายค่าโดยใช้เครื่องหมายจุลภาค (.custom-item-one, .custom-item-two, #new-item-id)

en: Target URLs
th: URLs เป้าหมาย

en: Optional. Restrict this CSS hide rule to specific admin URLs. Separate multiple URLs by comma.
th: ไม่บังคับ จำกัดกฎการซ่อน CSS นี้ให้กับ URLs ผู้ดูแลระบบที่เฉพาะเจาะจง แยกหลาย URL โดยใช้เครื่องหมายจุลภาค

en: Wildcard URL Match
th: การจับคู่ URL Wildcard

en: Enable wildcard prefix matching for Target URLs.
th: เปิดการจับคู่ด้วยตัวอักษรแทนที่สำหรับ URL เป้าหมาย.

en: When enabled, this rule applies if current URL starts with any Target URL value.
th: เมื่อเปิดใช้งาน กฎนี้จะนำไปใช้หาก URL ปัจจุบันเริ่มต้นด้วยค่า URL เป้าหมายใด ๆ.

en: CSS element updated successfully.
th: อัปเดตองค์ประกอบ CSS สำเร็จ.

en: New CSS element added successfully.
th: เพิ่มองค์ประกอบ CSS ใหม่สำเร็จ.

en: URL targeted
th: URL ที่กำหนดเป้าหมาย

en: URL wildcard
th: URL ตัวอักษรแทนที่

en: Security check failed
th: การตรวจสอบความปลอดภัยล้มเหลว

en: Permission denied
th: การอนุญาตถูกปฏิเสธ

en: Settings updated successfully.
th: อัปเดตการตั้งค่าเรียบร้อยแล้ว.

en: Admin Menu Order reset successfully. Reloading page...
th: รีเซ็ตลำดับเมนูผู้ดูแลระบบเรียบร้อยแล้ว กำลังโหลดหน้า...

en: Admin Menu Names reset successfully. Reloading page...
th: รีเซ็ตชื่อเมนูผู้ดูแลระบบเรียบร้อยแล้ว กำลังโหลดหน้า...

en: Admin Menu Cache reset successfully. Reloading page...
th: รีเซ็ตแคชเมนูผู้ดูแลระบบเรียบร้อยแล้ว กำลังโหลดหน้า...

en: Admin Menu reset successfully. Reloading page...
th: รีเซ็ตเมนูผู้ดูแลระบบเรียบร้อยแล้ว กำลังโหลดหน้า...

en: Menu deleted successfully.
th: ลบเมนูเรียบร้อยแล้ว.

en: New menu added successfully. Reloading page...
th: เพิ่มเมนูใหม่เรียบร้อยแล้ว กำลังโหลดหน้า...

en: Invalid data
th: ข้อมูลไม่ถูกต้อง

en: Menu Name Updated for all roles.
th: อัปเดตชื่อเมนูสำหรับทุกบทบาท.

en: Menu Name Updated.
th: อัปเดตชื่อเมนู.

en: Menu Order Updated.
th: อัปเดตลำดับเมนู.

en: Type:
th: ประเภท:

en: Menu Link
th: ลิงก์เมนู

en: Submenu Link
th: ลิงก์ซับเมนู

en: Menu Separator
th: ตัวแบ่งเมนู

en: Submenu Separator
th: ตัวแบ่งซับเมนู

en: Position:
th: ตำแหน่ง:

en: After
th: หลัง

en: Menu Title:
th: ชื่อเมนู:

en: My Custom Menu
th: เมนูที่กำหนดเองของฉัน

en: Menu Title is required.
th: ชื่อเมนูเป็นสิ่งที่จำเป็น.

en: Separator Style
th: สไตล์ตัวแบ่ง

en: Line (____________________)
th: เส้น (____________________)

en: Empty Space
th: พื้นที่ว่าง

en: Menu URL:
th: URL เมนู:

en: Enter an internal link such as %1s or an external link such as %2s. Any link can only be used once for a Menu URL.
th: กรอกลิงก์ภายในเช่น %1s หรือลิงก์ภายนอกเช่น %2s ลิงก์ใด ๆ สามารถใช้ได้เพียงครั้งเดียวสำหรับ URL เมนู.

en: Menu with this url already exist.
th: เมนูที่มี URL นี้มีอยู่แล้ว.

en: Menu Capability:
th: ความสามารถของเมนู:

en: This is the capability required to see this menu. For example: %1s or %2s If you're entering a custom capability, remember to add and assign it to preferred roles on the capabilities page
th: นี่คือความสามารถที่จำเป็นในการดูเมนูนี้ ตัวอย่างเช่น: %1s หรือ %2s หากคุณกำลังป้อนความสามารถที่กำหนดเอง โปรดจำไว้ว่าจะต้องเพิ่มและมอบหมายให้กับบทบาทที่ต้องการในหน้า ความสามารถ

en: Menu Capability is required.
th: ความสามารถของเมนูเป็นสิ่งที่จำเป็น.

en: Menu Icon
th: ไอคอนเมนู

en: Save Menu Link
th: บันทึกลิงก์เมนู

en: Toggle all
th: เปิด/ปิด ทั้งหมด

en: New Menu Link
th: ลิงค์เมนูใหม่

en: (Can't detect menu name)
th: (ไม่สามารถตรวจสอบชื่อเมนูได้)

en: This menu name is not available in menu global data or directly registered with the menu
th: ชื่อเมนูนี้ไม่สามารถใช้งานได้ในข้อมูลเมนูทั่วโลกหรือลงทะเบียนโดยตรงกับเมนู

en: %s Role
th: %s บทบาท

en: All Roles
th: บทบาททั้งหมด

en: Save
th: บันทึก

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: This option is disabled to prevent complete lockout
th: ตัวเลือกนี้ถูกปิดการใช้งานเพื่อป้องกันการล็อกเอาต์ทั้งหมด

en: Are you sure you want to delete %1s? %2s %3s
th: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการลบ %1s? %2s %3s

en: The capability required to access this menu is %s
th: ความสามารถที่จำเป็นในการเข้าถึงเมนูนี้คือ %s

en: Rename Menu
th: เปลี่ยนชื่อเมนู

en: Move Up
th: เลื่อนขึ้น

en: Move Down
th: เลื่อนลง

en: No menu found
th: ไม่พบเมนู

en: How to use Admin Menus
th: วิธีการใช้เมนูผู้ดูแลระบบ

en: usage key
th: คีย์การใช้งาน

en: No change
th: ไม่มีการเปลี่ยนแปลง

en: This feature is denied
th: ฟีเจอร์นี้ถูกปฏิเสธ

en: View Documentation
th: ดูเอกสาร

en: Admin Menus Settings
th: การตั้งค่าเมนูผู้ดูแลระบบ

en: Hide Submenus
th: ซ่อนซับเมนู

en: Show Menu Slugs
th: แสดงสลักเมนู

en: Reset Admin Menus
th: รีเซ็ตเมนูผู้ดูแลระบบ

en: You can reset admin menu order and name to their original position and names. You can also reset menu cache to fix issue of missing menu.
th: คุณสามารถรีเซ็ตลำดับและชื่อเมนูผู้ดูแลระบบกลับไปยังตำแหน่งและชื่อเดิมได้ คุณยังสามารถรีเซ็ตแคชเมนูเพื่อแก้ไขปัญหาเมนูหายได้

en: Reset Menu Order
th: รีเซ็ตลำดับเมนู

en: Reset Cached Menu
th: รีเซ็ตแคชเมนู

en: Reset Menu Names
th: รีเซ็ตชื่อเมนู

en: Reset Selected Option
th: รีเซ็ตตัวเลือกที่เลือก

en: Add New Classic Editor Restrictions
th: เพิ่มข้อจำกัดใหม่สำหรับ Classic Editor

en: You can remove other elements from the editor screen by adding their IDs or classes below:
th: คุณสามารถลบองค์ประกอบอื่นจากหน้าจอแก้ไขได้โดยการเพิ่ม ID หรือคลาสของพวกเขาด้านล่าง:

en: Add New Gutenberg Restrictions
th: เพิ่มข้อจำกัดใหม่สำหรับ Gutenberg

en: Invalid action. Reload this page and try again if occured in error.
th: การกระทำไม่ถูกต้อง โหลดหน้านี้อีกครั้งและลองใหม่หากเกิดข้อผิดพลาด

en: Custom item updated successfully. Save changes to apply restrictions.
th: อัปเดตรายการที่กำหนดเองเรียบร้อยแล้ว บันทึกการเปลี่ยนแปลงเพื่อใช้ข้อจำกัด

en: New custom item added. Save changes to apply restrictions.
th: รายการที่กำหนดเองใหม่ถูกเพิ่มแล้ว บันทึกการเปลี่ยนแปลงเพื่อใช้ข้อจำกัด

en: Hide the Patterns tab in the block editor
th: ซ่อนแท็บ Patterns ในบล็อกแก้ไข

en: Hide the Insert/edit link button in the Classic Editor
th: ซ่อนปุ่มแทรก/แก้ไขลิงก์ใน Classic Editor

en: Custom Classic Editor Restrictions
th: ข้อจำกัด Classic Editor ที่กำหนดเอง

en: Custom Gutenberg Restrictions
th: ข้อจำกัด Gutenberg ที่กำหนดเอง

en: Admin Menu
th: เมนูผู้ดูแลระบบ

en: An error occurred. Please try again or contact the support team.
th: เกิดข้อผิดพลาดขึ้น กรุณาลองอีกครั้งหรือ ติดต่อทีมสนับสนุน.

en: License
th: ใบอนุญาต

en: Activate Key
th: เปิดใช้งานคีย์

en: Deactivate Key
th: ปิดใช้งานคีย์

en: Connecting to publishpress.com server...
th: กำลังเชื่อมต่อกับเซิร์ฟเวอร์ PublishPress.com...

en: The request could not be processed due to a connection failure.
th: ไม่สามารถดำเนินการคำขอได้เนื่องจากเกิดความล้มเหลวในการเชื่อมต่อ.

en: Please enter the license key shown on your order receipt.
th: กรุณาใส่คีย์ใบอนุญาตที่แสดงในใบเสร็จการสั่งซื้อของคุณ.

en: An unidentified error occurred.
th: เกิดข้อผิดพลาดที่ไม่สามารถระบุได้.

en: The key has been deactivated.
th: คีย์ถูกปิดใช้งานแล้ว.

en: The key has been activated.
th: คีย์ถูกเปิดใช้งานแล้ว.

en: The key has expired.
th: คีย์หมดอายุแล้ว.

en: The key is invalid.
th: คีย์ไม่ถูกต้อง.

en: An unknown activation error occurred.
th: เกิดข้อผิดพลาดในการเปิดใช้งานที่ไม่ทราบ.

en: The key provided is not valid. Please double-check your entry.
th: คีย์ที่ให้มาไม่ถูกต้อง กรุณาตรวจสอบการกรอกของคุณอีกครั้ง.

en: This site is not valid to activate the key.
th: เว็บไซต์นี้ไม่ถูกต้องในการเปิดใช้งานคีย์.

en: The key provided could not be validated by publishpress.com.
th: ไม่สามารถตรวจสอบคีย์ที่ให้มาได้โดย PublishPress.com.

en: The key provided is already active on another site.
th: คีย์ที่ให้มาก่อนหน้านี้ถูกเปิดใช้งานแล้วในไซต์อื่น.

en: The key has already been activated on the allowed number of sites.
th: คีย์ถูกเปิดใช้งานแล้วในจำนวนไซต์ที่อนุญาต.

en: An unknown deactivation error occurred.
th: เกิดข้อผิดพลาดในการปิดใช้งานที่ไม่ทราบ.

en: Unable to deactivate because the provided key is not valid.
th: ไม่สามารถปิดการใช้งานได้เนื่องจากคีย์ที่ให้มาไม่ถูกต้อง.

en: This site is not valid to deactivate the key.
th: เว็บไซต์นี้ไม่ถูกต้องสำหรับการปิดการใช้งานคีย์.

en: The key provided is not active on the specified site.
th: คีย์ที่ให้มายังไม่ถูกใช้งานในเว็บไซต์ที่ระบุ.

en: If this is incorrect, <a href="%s">request activation help</a>.
th: หากข้อมูลนี้ไม่ถูกต้อง <a href="%s">ขอความช่วยเหลือในการเปิดใช้งาน</a>.

en: Please save settings before uploading site configuration.
th: กรุณาบันทึกการตั้งค่าก่อนที่จะอัปโหลดการกำหนดค่าของเว็บไซต์.

en: (Locked on by Statuses Pro)
th: (ล็อกโดย Statuses Pro)

en: Control custom statuses
th: ควบคุมสถานะที่กำหนดเอง

en: Control selection of custom post statuses. %s
th: ควบคุมการเลือกสถานะโพสต์ที่กำหนดเอง %s

en: Apply status-specific capabilities for post editing, deletion.
th: ใช้ความสามารถเฉพาะสถานะสำหรับการแก้ไขและลบโพสต์.

en: Enable Custom Visibility Statuses
th: เปิดใช้งานสถานะการมองเห็นที่กำหนดเอง

note: Translators: %1$s and %2$s is link markup
en: For Visibility Statuses, %1$senable the Status Control module%2$s in Permissions Pro
th: สำหรับสถานะการมองเห็น %1$sเปิดใช้งานโมดูลควบคุมสถานะ%2$s ใน Permissions Pro

en: Apply status-specific, type-specific editing capabilities for Visibility Statuses
th: ใช้ความสามารถในการแก้ไขเฉพาะสถานะและประเภทสำหรับสถานะการมองเห็น

en: License Key Activation
th: การเปิดใช้งานคีย์ใบอนุญาต

en: Your PublishPress license key has expired. For continued priority support, <a href="%s">please renew</a>.
th: คีย์ใบอนุญาตของคุณสำหรับ PublishPress หมดอายุแล้ว สำหรับการสนับสนุนที่มีลำดับความสำคัญต่อไป <a href="%s">กรุณารีนิว</a>.

en: Your PublishPress license key will expire today. For updates and priority support, <a href="%s">please renew</a>.
th: คีย์ใบอนุญาตของคุณสำหรับ PublishPress จะหมดอายุในวันนี้ สำหรับการอัปเดตและการสนับสนุนที่มีลำดับความสำคัญ <a href="%s">กรุณารีนิว</a>.

en: Your PublishPress license key will expire in %d day. For updates and priority support, <a href="%s">please renew</a>. |
th[0]: Your PublishPress license key (for plugin updates) will expire in %d days. For updates and priority support, <a href="%s">please renew</a>.

en: Key Expired
th: คีย์หมดอายุ

en: Deactivate
th: ปิดการใช้งาน

en: Activated
th: เปิดใช้งานแล้ว

en: Enter your license key
th: กรุณาใส่คีย์ใบอนุญาตของคุณ

en: Activate
th: เปิดใช้งาน

en: view %s&nbsp;details
th: ดู %s&nbsp;รายละเอียด

en: Update&nbsp;Available
th: อัปเดต&nbsp;พร้อมใช้งาน

en: Update&nbsp;Check
th: ตรวจสอบ&nbsp;อัปเดต

en: Account
th: บัญชี

en: Pricing
th: ราคา

en: Display PublishPress Branding
th: แสดงแบรนด์ PublishPress

en: Hide the PublishPress footer and other branding.
th: ซ่อนส่วนท้ายของ PublishPress และแบรนด์อื่น ๆ。

en: Admin Menus: treatment of multiple roles
th: เมนูผู้ดูแล: การจัดการบทบาทหลายบทบาท

en: Most permissive: Any non-restricted user role allows access
th: อนุญาตมากที่สุด: บทบาทผู้ใช้ที่ไม่ถูกจำกัดใด ๆ อนุญาตการเข้าถึง

en: Most restrictive: Any restricted user role prevents access
th: อนุญาตที่เข้มงวดที่สุด: บทบาทผู้ใช้ที่ถูกจำกัดใด ๆ ป้องกันการเข้าถึง

en: This controls whether the most permissive or restrictive permissions are applied if a user has multiple roles.
th: นี่ควบคุมว่าการอนุญาตที่อนุญาตมากที่สุดหรือเข้มงวดที่สุดจะถูกนำมาใช้หากผู้ใช้มีหลายบทบาท

en: Capability Requirements
th: ความต้องการความสามารถ

en: (Default Capabilities)
th: (ความสามารถเริ่มต้น)

en: Custom Capabilities for this Status
th: ความสามารถที่กำหนดเองสำหรับสถานะนี้

en: same as PARENT STATUS (%s)
th: เหมือนกับสถานะ PARENT (%s)

en: same as %s status
th: เหมือนกับสถานะ %s

en: Enforce status-specific capabilities, or share capabilities with another status.
th: บังคับความสามารถเฉพาะสถานะ หรือแบ่งปันความสามารถกับสถานะอื่น

en: List
th: รายการ

en: Revise
th: แก้ไข

note: translators: %s is a post status name
en: Role can set posts to the "%s" status
th: บทบาทสามารถตั้งโพสต์เป็นสถานะ "%s"

note: translators: %s is a post status name
en: Role can read "%s" posts
th: บทบาทสามารถอ่านโพสต์ "%s"

note: translators: %s is a post status name
en: Role sees uneditable "%s" posts in admin listing
th: บทบาทเห็นโพสต์ "%s" ที่ไม่สามารถแก้ไขได้ในรายการผู้ดูแลระบบ

note: translators: %s is a post status name
en: Role can create revisions of "%s" posts
th: บทบาทสามารถสร้างการแก้ไขของโพสต์ "%s"

note: translators: %s is a post status name
en: Role can edit "%s" posts
th: บทบาทสามารถแก้ไขโพสต์ "%s"

note: translators: %s is a post status name
en: Role can edit other's "%s" posts
th: บทบาทสามารถแก้ไขโพสต์ "%s" ของผู้อื่น

note: translators: %s is a post status name
en: Role can delete "%s" posts
th: บทบาทสามารถลบโพสต์ "%s"

note: translators: %s is a post status name
en: Role can delete other's "%s" posts
th: บทบาทสามารถลบโพสต์ "%s" ของผู้อื่น

en: Role Capabilities for "%s" status:
th: ความสามารถของบทบาทสำหรับสถานะ "%s":

en: Update Status
th: อัปเดตสถานะ

en: Edit basic role capabilities
th: แก้ไขความสามารถพื้นฐานของบทบาท

en: Toggle all capabilities for this role
th: สลับความสามารถทั้งหมดสำหรับบทบาทนี้

en: Standard
th: มาตรฐาน

en: Disabled
th: ปิดการใช้งาน

en: Custom
th: กำหนดเอง

en: Custom Read
th: อ่านกำหนดเอง

note: translators: %s is the name of the status that has the same capabilities
en: (same as %s)
th: (เหมือนกับ %s)

en: Toggle setting
th: สลับการตั้งค่า

en: Post Status
th: สถานะโพสต์

en: Post Access
th: การเข้าถึงโพสต์

en: Edit Posts listing includes posts in this status (even if not editable)
th: การแก้ไขรายการโพสต์รวมถึงโพสต์ในสถานะนี้ (แม้ว่าจะไม่สามารถแก้ไขได้)

en: Can create revisions of posts in this status
th: สามารถสร้างการแก้ไขของโพสต์ในสถานะนี้ได้

en: Sorry, you do not have permission to edit custom statuses.
th: ขออภัย คุณไม่มีสิทธิ์แก้ไขสถานะที่กำหนดเอง

en: same as %s
th: เหมือนกับ %s

en: Custom status control is disabled until you activate the %1$sPublishPress Statuses%2$s plugin. See %3$sCapabilities > Settings%4$s for details.
th: การควบคุมสถานะที่กำหนดเองถูกปิดใช้งานจนกว่าคุณจะเปิดใช้งานปลั๊กอิน %1$sPublishPress Statuses%2$s ดู %3$sความสามารถ > การตั้งค่า%4$s สำหรับรายละเอียด

en: Custom status control is disabled until you install the %1$sPublishPress Statuses%2$s plugin. See %3$sCapabilities > Settings%4$s for details.
th: การควบคุมสถานะที่กำหนดเองถูกปิดใช้งานจนกว่าคุณจะติดตั้งปลั๊กอิน %1$sPublishPress Statuses%2$s ดู %3$sความสามารถ > การตั้งค่า%4$s สำหรับรายละเอียด

en: Changes saved!
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลงแล้ว!

en:  Error: changes can't be saved.
th: ข้อผิดพลาด: ไม่สามารถบันทึกการเปลี่ยนแปลงได้。

en: Deleting menu...
th: กำลังลบเมนู...

en: Updating Settings...
th: กำลังอัปเดตการตั้งค่า...

en: You must check at least one option to reset.
th: คุณต้องเลือกอย่างน้อยหนึ่งตัวเลือกเพื่อตั้งค่าใหม่

en: Resetting option...
th: กำลังตั้งค่าตัวเลือกใหม่...
