SkyVerge WooCommerce Plugin Framework 1.0.0 - en to th translation catalogue (408 entries)

en: %1$s %2$s %3$s Approved
th: อนุมัติ %3$s%2$s%1$s

en: %1$s %2$s %3$s Approved: %4$s
th: อนุมัติ%3$s สำหรับ%2$s%1$s แล้ว: %4$s

en: %1$s %2$s %3$s Approved: %4$s ending in %5$s
th: อนุมัติ%3$s สำหรับ%2$s%1$s แล้ว: %4$s ลงท้ายด้วย %5$s

en: %1$s %2$s Pre-Order Release Payment Approved: %3$s ending in %4$s (expires %5$s)
th: %1$s %2$s อนุมัติการชำระเงินเมื่อสินค้าที่สั่งซื้อล่วงหน้าวางขาย: %3$s ลงท้ายด้วย %4$s (หมดอายุ %5$s)

en: %1$s - A minimum of %2$s is required.
th: %1$s - ต้องมี %2$s เป็นอย่างต่ำ

en: %1$s - Add Payment Method for %2$s
th: %1$s - เพิ่มช่องทางการชำระเงินสำหรับ %2$s

en: %1$s - Capture for Order %2$s
th: %1$s - นำจำนวนเงินเข้าสู่ระบบสำหรับคำสั่งซื้อ %2$s

en: %1$s - Order %2$s
th: %1$s - คำสั่งซื้อ %2$s

en: %1$s - Pre-Order Release Payment for Order %2$s
th: %1$s - การชำระเงินเมื่อสินค้าที่สั่งซื้อล่วงหน้าวางขายล้มเหลวสำหรับคำสั่งซื้อ %2$s

en: %1$s - Refund for Order %2$s
th: %1$s - ขอเงินคืนสำหรับคำสั่งซื้อ %2$s

en: %1$s - Subscription Renewal Order %2$s
th: %1$s - คำสั่งซื้อการต่ออายุการสมัครใช้งาน %2$s

en: %1$s Capture Failed: %2$s
th: การนำจำนวนที่เรียกเก็บเข้าสู่ระบบโดย %1$s ล้มเหลว: %2$s

en: %1$s Capture of %2$s Approved
th: อนุมัติการนำจำนวนที่เรียกเก็บเข้าสู่ระบบโดย %1$s เป็นเงิน %2$s แล้ว

en: %1$s Check Transaction Approved: %2$s account ending in %3$s
th: อนุมัติการทำรายการด้วยเช็คจาก %1$s แล้ว: บัญชี %2$s ลงท้ายด้วย %3$s

en: %1$s Payment Change Failed (%2$s)
th: %1$s การเปลี่ยนการชำระเงินล้มเหลว (%2$s)

en: %1$s Payment Failed (%2$s)
th: การชำระเงินด้วย %1$s ล้มเหลว (%2$s)

en: %1$s Payment Method Saved: %2$s ending in %3$s (expires %4$s)
th: ช่องทางการชำระเงิน %1$s ที่บันทึก: %2$s ลงท้ายด้วย %3$s (หมดอายุ %4$s)

en: %1$s Refund Failed: %2$s
th: การขอเงินคืนของ %1$s ล้มเหลว: %2$s

en: %1$s Refund Failed: %2$s - %3$s
th: การขอเงินคืนของ %1$s ล้มเหลว: %2$s - %3$s

en: %1$s Refund in the amount of %2$s approved.
th: %1$s อนุมัติให้คืนเงินจำนวน %2$s

en: %1$s Tokenization Request Failed: %2$s
th: %1$s การขอสร้างโทเค็นล้มเหลว: %2$s

en: %1$s Transaction Cancelled (%2$s)
th: การทำรายการด้วย %1$s ถูกยกเลิก (%2$s)

en: %1$s Transaction Held for Review (%2$s)
th: ระงับการทำรายการด้วย %1$s เพื่อการพิจารณา (%2$s)

en: %1$s Void Failed: %2$s
th: การยกเลิก %1$s ล้มเหลว: %2$s

en: %1$s Void Failed: %2$s - %3$s
th: การยกเลิก %1$s ล้มเหลว: %2$s - %3$s

en: %1$s Void in the amount of %2$s approved.
th: %1$s ยกเลิกจำนวนเงิน %2$s ที่อนุมัติ

en: %1$s accepts payment in %2$s only. %3$sConfigure%4$s WooCommerce to accept %2$s to enable this gateway for checkout. | %1$s accepts payment in one of %2$s only. %3$sConfigure%4$s WooCommerce to accept one of %2$s to enable this gateway for checkout.
th[0]: %1$s รับชำระเงินเป็น %2$s เท่านั้น %3$sกำหนดค่า%4$s WooCommerce ให้ยอมรับ %2$s เพื่อเปิดใช้งานเกตเวย์นี้ในการชำระเงิน
th[1]: %1$s รับชำระเงินเป็น %2$s %3$sกำหนดค่า%4$s WooCommerce ให้ยอมรับหนึ่งในสกุลเงินเหล่านี้ %2$s เพื่อเปิดใช้งานเกตเวย์นี้ในการชำระเงิน

en: %1$s and %2$s | %1$s, and %2$s
th[0]: %1$s และ %2$s
th[1]: %1$s และ %2$s

en: %1$s eCheck Payment Method Saved: %2$s account ending in %3$s
th: ช่องทางการชำระเงินแบบอีเช็ค %1$s ที่บันทึก: บัญชี %2$s ลงท้ายด้วย %3$s

en: %1$s eCheck Pre-Order Release Payment Approved: %2$s ending in %3$s
th: %1$s อนุมัติการชำระเงินแบบอีเช็คเมื่อสินค้าที่สั่งซื้อล่วงหน้าวางขาย: %2$s ลงท้ายด้วย %3$s

en: %1$s ending in %2$s
th: %1$s ลงท้ายด้วย %2$s

en: %1$s is inactive for pre-order transactions. Please %2$senable tokenization%3$s to activate %1$s for Pre-Orders.
th: %1$s ไม่เคลื่อนไหวสำหรับการทำรายการสั่งซื้อล่วงหน้า โปรด%2$sเปิดใช้งานการสร้างโทเค็น%3$s เพื่อเปิดใช้งาน %1$s ในการสั่งซื้อล่วงหน้า

en: %1$s is inactive for subscription transactions. Please %2$senable tokenization%3$s to activate %1$s for Subscriptions.
th: %1$s ไม่เคลื่อนไหวสำหรับการทำรายการสมัครใช้งาน โปรด %2$sเปิดใช้งานการสร้างโทเค็น%3$s เพื่อเปิดใช้งาน %1$s ในการสมัครใช้งาน

en: %1$s is not yet compatible with the Cart block. We recommend %2$sfollowing this guide%3$s to revert to the %4$s%5$s shortcode%6$s.
th: %1$s ยังไม่สามารถใช้ร่วมกับบล็อคตระกร้าสินค้าได้ เราขอแนะนำให้%2$sทำตามคำแนะนำนี้%3$sเพื่อเปลี่ยนกลับไปเป็น%4$s%5$s shortcode%6$s

en: %1$s is not yet compatible with the Checkout block. We recommend %2$sfollowing this guide%3$s to revert to the %4$s%5$s shortcode%6$s.
th: %1$s ยังไม่สามารถใช้ร่วมกับบล็อคการชำระเงินได้ เราขอแนะนำให้%2$sทำตามคำแนะนำนี้%3$sเพื่อเปลี่ยนกลับไปเป็น%4$s%5$s shortcode%6$s

en: %1$s or %2$s | %1$s, or %2$s
th[0]: %1$s หรือ %2$s
th[1]: %1$s หรือ %2$s

en: %1$s requires WooCommerce %2$s or newer
th: %1$sต้องมี WooCommerce %2$s หรือใหม่กว่า

en: %1$s requires the %2$s PHP extension to function. Contact your host or server administrator to install and configure the missing extension. | %1$s requires the following PHP extensions to function: %2$s. Contact your host or server administrator to install and configure the missing extensions.
th[0]: %1$s ต้องมี %2$s ส่วนขยาย PHP จึงจะทำงานได้ ติดต่อโฮสต์หรือผู้ควบคุมเซิร์ฟเวอร์ของคุณเพื่อติดตั้งและกำหนดค่าส่วนขยายเพิ่มเติมที่ขาดหาย
th[1]: %1$s ต้องมีส่วนขยาย PHP ต่อไปนี้จึงจะทำงานได้: %2$s ติดต่อโฮสต์หรือผู้ควบคุมเซิร์ฟเวอร์ของคุณเพื่อติดตั้งและกำหนดค่าส่วนขยายเพิ่มเติมที่ขาดหาย

en: %1$s requires the %2$s PHP function to exist.  Contact your host or server administrator to install and configure the missing function. | %1$s requires the following PHP functions to exist: %2$s.  Contact your host or server administrator to install and configure the missing functions.
th[0]: %1$s ต้องมี %2$s การทำงานของ PHP จึงจะอยู่ได้  ติดต่อโฮสต์หรือผู้ควบคุมเซิร์ฟเวอร์ของคุณเพื่อติดตั้งและกำหนดค่าการทำงานที่ขาดหาย
th[1]: %1$s ต้องมีการทำงานของ PHP ต่อไปนี้จึงจะอยู่ได้: %2$s  ติดต่อโฮสต์หรือผู้ควบคุมเซิร์ฟเวอร์ของคุณเพื่อติดตั้งและกำหนดค่าการทำงานที่ขาดหาย

en: %1$s: WooCommerce is not being forced over SSL; your customers' payment data may be at risk. %2$sVerify your site URLs here%3$s
th: %1$s: ไม่ได้บังคับให้ WooCommerce ใช้ SSL ข้อมูลการชำระเงินของลูกค้าอาจมีความเสี่ยง %2$sยืนยัน URL เว็บไซต์ของคุณที่นี่%3$s

en: %4$s%1$s Notice!%5$s Your store %2$scalculates taxes%3$s based on the billing address, but %1$s %4$sdoes not%5$s share the customer billing address with your store before payment. These orders will have their taxes calculated based on the shipping address (or shop address, for orders with only virtual products).
th: %4$s%1$sแจ้งให้ทราบ!%5$s ร้านค้าของคุณ%2$sคำนวณภาษี%3$s จากที่อยู่เรียกเก็บเงิน แต่ %1$s %4$s ไม่%5$sแจ้งที่อยู่เรียกเก็บเงินของลูกค้าต่อร้านค้าก่อนชำระเงิน คำสั่งซื้อเหล่านี้จะมีการคำนวณภาษีตามที่อยู่จัดส่ง (หรือที่อยู่ร้านค้าสำหรับคำสั่งซื้อที่มีแต่สินค้าเสมือนจริง

en: %s &rsaquo; Setup
th: %s &rsaquo; ตั้งค่า

en: %s Customer ID
th: ID ลูกค้า %s

en: %s Order completely refunded.
th: คำสั่งซื้อ %s ได้รับเงินคืนครบถ้วนแล้ว

en: %s Payment Failed
th: การชำระเงินด้วย %s ล้มเหลว

en: %s Payment Method Saved
th: บันทึกช่องทางการชำระเงิน %s แล้ว

en: %s Payment Tokens
th: โทเค็นการชำระเงินของ %s

en: %s Transaction Cancelled
th: การทำรายการด้วย %s ถูกยกเลิก

en: %s Transaction Held for Review
th: ระงับการทำรายการด้วย %s เพื่อการพิจารณา

en: %s duplicate transaction received
th: ได้รับการทำรายการซ้ำซ้อนจาก %s

en: %s is disabled.
th: %s ปิดใช้งานอยู่

en: %s is not configured
th: ไม่ได้กำหนดค่า %s

en: %s is ready!
th: %s พร้อมใช้งานแล้ว!

en: %s is required.
th: ต้องมี %s

en: %s or higher
th: %s หรือสูงกว่า

en: %s will soon require TLS 1.2 support to process transactions and your server environment may need to be updated. Please contact your hosting provider to confirm that your site can send and receive TLS 1.2 connections and request they make any necessary updates.
th: %s จะต้องรองรับ TLS 1.2 จึงจะดำเนินการกับธุรกรรมได้และอาจต้องอัปเดตสภาพแวดล้อมของเซิร์ฟเวอร์ของคุณ โปรดติดต่อผู้ให้บริการโฮสติ้งเพื่อยืนยันว่าเว็บไซต์ของคุณสามารถส่งและรับการเชื่อมต่อ TLS 1.2 ได้และขอให้ทางนั้นอัปเดตเพิ่เติม ถ้าจำเป็น

en: (Transaction ID %s)
th: (ID ธุรกรรม %s)

en: (expires %s)
th: (หมดอายุ %s)

en: -- Select an option --
th: -- เลือกตัวเลือก --

en: A Google merchant identifier issued after registration with the %1$sGoogle Pay & Wallet Console%2$s. 12-18 characters. Required in production environment.
th: หมายเลขประจำตัวผู้ขายของ Google ที่ออกให้หลังจากลงทะเบียนกับ %1$sGoogle Pay & Wallet Console%2$s 12-18 อักขระ จําเป็นในสภาพแวดล้อมของเว็บไซต์จริง

en: A list of key/value pairs defining the display value of each setting option. The keys should match the options defined in the base setting for validation.
th: รายการคู่คีย์/ค่าที่กำหนดค่าการแสดงผลของแต่ละตัวเลือกในการตั้งค่า คีย์ควรตรงกับตัวเลือกที่กำหนดในการตั้งค่าพื้นฐานสำหรับการตรวจสอบความถูกต้อง

en: A list of valid options, used for validation before storing the value.
th: รายการตัวเลือกที่ใช้งานได้ ใช้สำหรับการตรวจสอบความถูกต้องก่อนที่จะจัดเก็บค่า

en: Accepted Card Logos
th: โลโก้บัตรที่ยอมรับ

en: Accepts payment in %1$s only. %2$sConfigure%3$s WooCommerce to accept %1$s to enable %4$s. | Accepts payment in %1$s only. %2$sConfigure%3$s WooCommerce to accept %1$s to enable %4$s.
th[0]: รับชำระเงินเป็น %1$s เท่านั้น %2$sกำหนดค่า%3$s WooCommerce ให้ยอมรับ %1$s เพื่อเปิดใช้งาน %4$s
th[1]: รับชำระเงินเป็น %1$s เท่านั้น %2$sกำหนดค่า%3$s WooCommerce ให้ยอมรับ %1$s เพื่อเปิดใช้งาน %4$s

en: Account Number
th: หมายเลขบัญชี

en: Account Number is invalid (only digits are allowed)
th: หมายเลขบัญชีไม่ถูกต้อง (ต้องเป็นตัวเลขเท่านั้น)

en: Account Number is missing
th: ไม่ได้ระบุหมายเลขบัญชี

en: Account Type
th: ประเภทบัญชี

en: Add New
th: เพิ่มใหม่

en: Allow Apple Pay on
th: อนุญาตให้ใช้ Apple Pay กับ

en: Allow customers to securely save their payment details for future checkout.
th: ช่วยให้ลูกค้าสามารถบันทึกรายละเอียดการชำระเงินได้อย่างปลอดภัยเพื่อการชำระเงินในอนาคต

en: Allow orders to be partially captured multiple times.
th: อนุญาตให้นำเงินจากคำสั่งซื้อเข้าสู่ระบบบางส่วนได้หลายครั้ง

en: An error occurred, please try again or try an alternate form of payment
th: เกิดข้อผิดพลาด โปรดลองอีกครั้งหรือลองชำระเงินในรูปแบบอื่น

en: An error occurred, please try again or try an alternate form of payment.
th: เกิดข้อผิดพลาด โปรดลองอีกครั้งหรือลองชำระเงินในรูปแบบอื่น

en: An error occurred. Please try again.
th: เกิดข้อผิดพลาด โปรดลองอีกครั้ง

en: Apple Merchant ID
th: ID ผู้ค้า Apple

[ctx: Apple Pay]
en: Buy with
th: ซื้อกับ

en: Apple Pay payment authorized.
th: อนุมัติการชำระเงินด้วย Apple Pay

en: Apple Pay payment failed. %s
th: การชำระเงินด้วย Apple Pay ล้มเหลว %s

en: Are you having a great experience with %1$s so far? Please consider %2$sleaving a review%3$s! If things aren't going quite as expected, we're happy to help -- please %4$sreach out to our support team%5$s.
th: จนถึงขณะนี้ คุณมีประสบการณ์ที่ดีกับ %1$s หรือไม่ โปรด%2$sแสดงความคิดเห็น%3$s! ถ้าสิ่งต่างๆ ไม่เป็นไปตามที่คาดหวัง เรายินดีที่จะช่วย โปรด%4$sติดต่อทีมสนับสนุนของเรา%5$s

en: Are you sure you want to delete this payment method?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบวิธีการชำระเงินนี้

en: Are you sure you want to remove this token?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบโทเค็นนี้

en: As a result, %s no longer supports this version and you should upgrade PHP as soon as possible.
th: ดังนั้น %s จึงไม่รองรับเวอร์ชันนี้อีกต่อไป และคุณควรอัปเกรด PHP ทันทีที่ทำได้

en: Authorization only transaction
th: การทำรายการโดยขออนุมัติวงเงินเท่านั้น

[ctx: Authorized transaction for order payment]
en: Authorization total
th: การอนุมัติทั้งหมด

en: Automatically capture orders when they are changed to %s.
th: นำข้อมูลคำสั่งซื้อเข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติเมื่อเปลี่ยนเป็น %s

en: Background Processing Test
th: การทดสอบการดำเนินการเบื้องหลัง

en: Bank Account
th: บัญชีธนาคาร

[ctx: Bank account]
en: Account Number is invalid (must be between 5 and 17 digits)
th: หมายเลขบัญชีไม่ถูกต้อง (ต้องอยู่ระหว่าง 5 ถึง 17 หลัก)

[ctx: Bank account]
en: Account Number is invalid (only digits are allowed)
th: หมายเลขบัญชีไม่ถูกต้อง (ต้องเป็นตัวเลขเท่านั้น)

[ctx: Bank account]
en: Account Number is missing
th: ไม่ได้ระบุหมายเลขบัญชี

[ctx: Bank account]
en: Account number is invalid (must be between 5 and 17 digits)
th: หมายเลขบัญชีไม่ถูกต้อง (ต้องอยู่ระหว่าง 5 ถึง 17 หลัก)

[ctx: Bank account]
en: Routing Number is invalid (must be 9 digits)
th: Routing number ไม่ถูกต้อง (ต้องมี 9 หลัก)

[ctx: Bank account]
en: Routing Number is invalid (only digits are allowed)
th: Routing Number ไม่ถูกต้อง (ต้องเป็นตัวเลขเท่านั้น)

[ctx: Bank account]
en: Routing Number is missing
th: ไม่ได้ระบุ Routing Number

[ctx: Bank check (noun)]
en: Check Number is invalid (only digits are allowed)
th: หมายเลขเช็คไม่ถูกต้อง (ต้องเป็นตัวเลขเท่านั้น)

[ctx: Bank check (noun)]
en: Check Number is missing
th: ไม่ได้ระบุหมายเลขเช็ค

[ctx: Bank check (noun)]
en: Sample Check
th: ตัวอย่างเช็ค

en: Both
th: ทั้งคู่

en: Button Style
th: สไตล์ปุ่ม

[ctx: Button label]
en: Edit the Cart Page
th: แก้ไขหน้าตระกร้าสินค้า

[ctx: Button label]
en: Edit the Checkout Page
th: แก้ไขหน้าชำระเงิน

[ctx: Button style]
en: Black
th: สีดำ

[ctx: Button style]
en: White
th: สีขาว

[ctx: Button style]
en: White with outline
th: สีขาวมีกรอบ

en: By submitting your payment, you agree to our %1$sterms and conditions%2$s.
th: เมื่อส่งการชำระเงิน เท่ากับคุณยอมรับ %1$sข้อกำหนดและเงื่อนไข%2$sของเรา

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Cancel Order
th: ยกเลิกคำสั่งซื้อ

en: Capture %s
th: นำ %s เข้าสู่ระบบ

[ctx: Capture (without charge) amount for order payment]
en: Capture amount
th: นำจำนวนเงินเข้าสู่ระบบ

en: Capture Charge
th: นำจำนวนเงินที่เรียกเก็บเข้าสู่ระบบ

en: Capture Paid Orders
th: นำข้อมูลคำสั่งซื้อที่ชำระเงินแล้วเข้าสู่ระบบ

[ctx: Captured transaction (without charge) for order payment]
en: Amount already captured
th: จำนวนเงินที่เข้าสู่ระบบแล้ว

en: Card Number
th: หมายเลขบัตร

en: Card Security Code
th: รหัสรักษาความปลอดภัยของบัตร

en: Card Security Code (CSC)
th: รหัสรักษาความปลอดภัยของบัตร (CSC)

en: Card Type
th: ประเภทบัตร

en: Card expiration date is invalid
th: วันหมดอายุของบัตรไม่ถูกต้อง

en: Card number is invalid
th: หมายเลขบัตรไม่ถูกต้อง

en: Card number is invalid (only digits allowed)
th: หมายเลขบัตรไม่ถูกต้อง (ต้องเป็นตัวเลขเท่านั้น)

en: Card number is invalid (wrong length)
th: หมายเลขบัตรไม่ถูกต้อง (ความยาวไม่ถูกต้อง)

en: Card number is missing
th: ไม่ได้ระบุหมายเลขบัตร

en: Card security code is invalid (must be 3 or 4 digits)
th: รหัสรักษาความปลอดภัยของบัตรไม่ถูกต้อง (ต้องมี 3 หรือ 4 หลัก)

en: Card security code is invalid (only digits are allowed)
th: รหัสรักษาความปลอดภัยของบัตรไม่ถูกต้อง (ต้องเป็นตัวเลขเท่านั้น)

en: Card security code is missing
th: ไม่ได้ระบุรหัสรักษาความปลอดภัยของบัตร

en: Cart
th: ตะกร้าสินค้า

en: Certificate Path
th: เส้นทางเครื่องหมายรับรอง

en: Charge Virtual-Only Orders
th: เรียกเก็บเงินตามคำสั่งซื้อแบบเสมือนเท่านั้น

en: Check number %s
th: หมายเลขเช็ค %s

en: Check to enable detailed decline messages to the customer during checkout when possible, rather than a generic decline message.
th: กาเครื่องหมายเพื่อเปิดใช้งานข้อความปฏิเสธโดยละเอียดสำหรับลูกค้าขณะชำระเงิน ถ้าสามารถทำได้ แทนที่จะเป็นข้อความปฏิเสธทั่วไป

en: Checking
th: กำลังตรวจสอบ

en: Checking Account
th: การตรวจสอบบัญชี

en: Checkout
th: เช็คเอาท์

en: Comment (optional):
th: ความเห็น (ไม่บังคับ):

en: Configure
th: กำหนดค่า

[ctx: Congratulatory message displayed to the merchant when they process their first payment]
en: You successfully processed a payment!
th: คุณดำเนินการชำระเงินเรียบร้อยแล้ว!

[ctx: Congratulatory message displayed to the merchant when they process their first refund]
en: You successfully processed a refund!
th: คุณดำเนินการขอเงินคืนเรียบร้อยแล้ว!

en: Connection Settings
th: การตั้งค่าการเชื่อมต่อ

en: Continue
th: ดำเนินการต่อ

en: Continue to Payment
th: ไปที่การชำระเงิน

en: Could not connect. Please ask your hosting company to ensure your server has loopback connections enabled.
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อได้ โปรดแจ้งให้บริษัทโฮสติ้งของคุณตรวจดูให้แน่ใจว่าเซิร์ฟเวอร์ของคุณเปิดใช้งานการเชื่อมต่อแบบลูปแบ็ค

en: Could not find order %s
th: ไม่พบคำสั่งซื้อ %s

en: Could not update setting: %s
th: ไม่สามารถอัปเดตการตั้งค่าได้: %s

en: Credit / Debit Card
th: บัตรเครดิต / เดบิต

en: Credit Card
th: บัตรเครดิต

[ctx: Credit card transaction type]
en: Authorization
th: การอนุมัติ

[ctx: Credit or debit card]
en: Card expiration date is invalid
th: วันหมดอายุของบัตรไม่ถูกต้อง

[ctx: Credit or debit card]
en: Card is invalid
th: บัตรไม่ถูกต้อง

[ctx: Credit or debit card]
en: Card number is invalid
th: หมายเลขบัตรไม่ถูกต้อง

[ctx: Credit or debit card]
en: Card number is invalid (only digits allowed)
th: หมายเลขบัตรไม่ถูกต้อง (ต้องเป็นตัวเลขเท่านั้น)

[ctx: Credit or debit card]
en: Card number is invalid (wrong length)
th: หมายเลขบัตรไม่ถูกต้อง (ความยาวไม่ถูกต้อง)

[ctx: Credit or debit card]
en: Card number is missing
th: ไม่ได้ระบุหมายเลขบัตร

[ctx: Credit or debit card]
en: Card security code is invalid (must be 3 or 4 digits)
th: รหัสรักษาความปลอดภัยของบัตรไม่ถูกต้อง (ต้องมี 3 หรือ 4 หลัก)

[ctx: Credit or debit card]
en: Card security code is invalid (only digits are allowed)
th: รหัสรักษาความปลอดภัยของบัตรไม่ถูกต้อง (ต้องเป็นตัวเลขเท่านั้น)

[ctx: Credit or debit card]
en: Card security code is missing
th: ไม่ได้ระบุรหัสรักษาความปลอดภัยของบัตร

[ctx: Credit or debit card]
en: Insufficient funds in account, please use an alternate card or other form of payment.
th: เงินในบัญชีไม่เพียงพอ โปรดใช้บัตรอื่นหรือชำระเงินในรูปแบบอื่น

[ctx: Credit or debit card]
en: Please enter your card expiration date and try again.
th: โปรดกรอกวันหมดอายุบัตรแล้วลองอีกครั้ง

[ctx: Credit or debit card]
en: Please enter your card number and try again.
th: โปรดกรอกหมายเลขบัตรแล้วลองอีกครั้ง

[ctx: Credit or debit card]
en: Please select the card type and try again.
th: โปรดเลือกประเภทบัตรแล้วลองอีกครั้ง

[ctx: Credit or debit card]
en: That card type is not accepted, please use an alternate card or other form of payment.
th: ไม่รับบัตรประเภทนี้ โปรดใช้บัตรอื่นหรือชำระเงินในรูปแบบอื่น

[ctx: Credit or debit card]
en: The card expiration month is invalid, please re-enter and try again.
th: เดือนหมดอายุของบัตรไม่ถูกต้อง โปรดกรอกใหม่แล้วลองอีกครั้ง

[ctx: Credit or debit card]
en: The card expiration year is invalid, please re-enter and try again.
th: ปีหมดอายุของบัตรไม่ถูกต้อง โปรดกรอกใหม่แล้วลองอีกครั้ง

[ctx: Credit or debit card]
en: The card is inactivate or not authorized for card-not-present transactions, please use an alternate card or other form of payment.
th: บัตรไม่ได้เปิดใช้งานหรือไม่ผ่านการอนุมัติให้ทำรายการโดยไม่แสดงบัตร โปรดใช้บัตรอื่นหรือชำระเงินในรูปแบบอื่น

[ctx: Credit or debit card]
en: The card number is invalid, please re-enter and try again.
th: หมายเลขบัตรไม่ถูกต้อง โปรดกรอกใหม่แล้วลองอีกครั้ง

[ctx: Credit or debit card]
en: The card type is invalid or does not correlate with the credit card number. Please try again or use an alternate card or other form of payment.
th: ประเภทบัตรไม่ถูกต้องหรือไม่สัมพันธ์กับหมายเลขบัตรเครดิต โปรดลองอีกครั้ง หรือใช้บัตรอื่นหรือชำระเงินในรูปแบบอื่น

[ctx: Credit or debit card]
en: The credit limit for the card has been reached, please use an alternate card or other form of payment.
th: บัตรนี้วงเงินเต็มแล้ว โปรดใช้บัตรอื่นหรือชำระเงินในรูปแบบอื่น

[ctx: Credit or debit card]
en: The provided address does not match the billing address for cardholder. Please verify the address and try again.
th: ที่อยู่ที่ระบุไม่ตรงกับที่อยู่เรียกเก็บเงินสำหรับผู้ถือบัตร โปรดตรวจสอบยืนยันที่อยู่แล้วลองอีกครั้ง

[ctx: Credit or debit card]
en: The provided card is expired, please use an alternate card or other form of payment.
th: บัตรที่ระบุหมดอายุแล้ว โปรดใช้บัตรอื่นหรือชำระเงินในรูปแบบอื่น

[ctx: Credit or debit card]
en: The provided card was declined, please use an alternate card or other form of payment.
th: บัตรที่ระบุถูกปฏิเสธ โปรดใช้บัตรอื่นหรือชำระเงินในรูปแบบอื่น

[ctx: Credit or debit card (whole date issue)]
en: The card expiration date is invalid, please re-enter and try again.
th: วันหมดอายุของบัตรไม่ถูกต้อง โปรดกรอกใหม่แล้วลองอีกครั้ง

[ctx: Credit or debit card CSC/CVC/CVV]
en: Please enter your card verification number and try again.
th: โปรดระบุหมายเลขยืนยันบัตรแล้วลองอีกครั้ง

[ctx: Credit or debit card CSC/CVC/CVV]
en: The card verification number does not match. Please re-enter and try again.
th: หมายเลขยืนยันบัตรไม่ตรง โปรดกรอกใหม่แล้วลองอีกครั้ง

[ctx: Credit or debit card CSC/CVC/CVV]
en: The card verification number is invalid, please try again.
th: หมายเลขยืนยันบัตรไม่ถูกต้อง โปรดลองอีกครั้ง

[ctx: Credit or debit card CSC/CVC/CVV]
en: This order is being placed on hold for review due to an incorrect card verification number. You may contact the store to complete the transaction.
th: คำสั่งซื้อนี้ถูกระงับเพื่อการพิจารณา เนื่องจากหมายเลขยืนยันบัตรไม่ถูกต้อง คุณอาจติดต่อร้านค้าเพื่อทำรายการให้เสร็จสมบูรณ์

en: Customer ID
th: ID ลูกค้า

en: Debug Mode
th: โหมดแก้จุดบกพร่อง

en: Default
th: ค่าเริ่มต้น

en: Default?
th: ค่าเริ่มต้นใช่ไหม

en: Description
th: รายละเอียด

en: Detailed Decline Messages
th: ข้อความปฏิเสธโดยละเอียด

en: Details
th: รายละเอียด

en: Disabled because the other gateway is using these settings
th: ปิดใช้งานแล้วเนื่องจากมีเกตเวย์อื่นใช้การตั้งค่านี้อยู่

en: Discount
th: ส่วนลด

en: Dismiss
th: ยกเลิก

en: Display at Checkout
th: แสดงที่หน้าชำระเงิน

en: Display at Checkout & Log
th: แสดงที่หน้าชำระเงินและหน้าบันทึกข้อมูล

en: Display the Card Security Code (CSC) field on checkout
th: แสดงช่องกรอกรหัสรักษาความปลอดภัยของบัตร (CSC) ในการชำระเงิน

en: Display the Card Security Code field when paying with a saved card
th: แสดงช่องกรอกรหัสรักษาความปลอดภัยของบัตรเมื่อชำระเงินด้วยบัตรที่บันทึกไว้

en: Displays whether or not debug logging is enabled for this gateway.
th: แสดงว่าเปิดใช้งานการบันทึกข้อมูลการแก้จุดบกพร่องสำหรับเกตเวย์นี้หรือไม่

en: Displays whether or not tokenization is enabled for this gateway.
th: แสดงว่าเปิดใช้งานการสร้างโทเค็นสำหรับเกตเวย์นี้หรือไม่

en: Docs
th: เอกสาร

en: Driver's license number is invalid
th: หมายเลขใบอนุญาตขับขี่ไม่ถูกต้อง

en: Driver's license number is missing
th: ไม่ได้ระบุหมายเลขใบอนุญาตขับขี่

en: Edit
th: แก้ไข

en: Enable / Disable
th: เปิดใช้งาน / ปิดใช้งาน

en: Enable Partial Capture
th: เปิดใช้งานการนำเงินเข้าสู่ระบบบางส่วน

en: Enable this gateway
th: เปิดใช้งานเกตเวย์นี้

en: Enable to test Apple Pay functionality throughout your sites without processing real payments.
th: เปิดใช้งานเพื่อทดสอบการทำงานของ Apple Pay ทั่วทั้งเว็บไซต์โดยไม่มีการดำเนินการชำระเงินจริง

en: Enable to test Google Pay functionality throughout your sites without processing real payments.
th: เปิดใช้งานเพื่อทดสอบการทำงานของ Google Pay ทั่วทั้งเว็บไซต์โดยไม่มีการดำเนินการชำระเงินจริง

en: Environment
th: สภาพแวดล้อม

en: Error %d: Unable to create order. Please try again.
th: ข้อผิดพลาด %d: ไม่สามารถสร้างคำสั่งซื้อได้ โปรดลองอีกครั้ง

en: Expiration (MM/YY)
th: วันหมดอายุ (ดด/ปป)

en: Expiry Date
th: วันหมดอายุ

en: Fees
th: ค่าธรรมเนียม

[ctx: For countries without states, "state" can be replaced with "place of issue".]
en: Driver's license state is missing
th: ไม่ได้ระบุสถานที่ออกใบอนุญาตขับขี่

en: For reference, your current web root path is: %s
th: เพื่อใช้เป็นข้อมูลอ้างอิง เส้นทางระดับรากของเว็บปัจจุบันของคุณคือ: %s

[ctx: For the merchant to accept Apple Pay payments]
en: Accept Apple Pay
th: ยอมรับ Apple Pay

[ctx: For the merchant to accept Google Pay payments]
en: Accept Google Pay
th: ยอมรับ Google Pay

en: Free!
th: ฟรี!

[ctx: Generic congratulatory exclamation at the start of a milestone message]
en: Awesome!
th: เยี่ยม!

[ctx: Generic congratulatory exclamation at the start of a milestone message]
en: Congratulations!
th: ยินดีด้วย!

[ctx: Generic congratulatory exclamation at the start of a milestone message]
en: Cowabunga!
th: ปัง!

[ctx: Generic congratulatory exclamation at the start of a milestone message]
en: Fantastic!
th: เลิศ!

[ctx: Generic congratulatory exclamation at the start of a milestone message]
en: Hot dog!
th: สุดยอด!

en: Google Pay payment authorized.
th: อนุมัติการชำระเงินด้วย Google Pay

en: Google Pay payment failed. %s
th: การชำระเงินด้วย Google Pay ล้มเหลว %s

en: Heads up! %1$s is currently configured to log transaction data for debugging purposes. If you are not experiencing any problems with payment processing, we recommend %2$sturning off Debug Mode%3$s
th: เตรียมตัวให้พร้อม! ขณะนี้ได้กำหนดค่า %1$s ให้บันทึกข้อมูลการทำรายการเพื่อจุดประสงค์ในการแก้จุดบกพร่องแล้ว ถ้าคุณไม่ประสบปัญหาใดๆ กับการดำเนินการชำระเงิน เราขอแนะนำให้%2$sปิดโหมดแก้จุดบกพร่อง%3$s

en: Heads up! %1$s is not fully configured and cannot accept payments. Please %2$sreview the documentation%3$s and configure the %4$sgateway settings%5$s.
th: เตรียมตัวให้พร้อม! %1$s ไม่ได้กำหนดค่าอย่างครบถ้วนและไม่สามารถรับชำระเงินได้ โปรด%2$sอ่านเอกสารประกอบ%3$sและกำหนด%4$sการตั้งค่าเกตเวย์%5$s

en: Heads up! Apple Pay for %1$s requires WooCommerce version 3.2 or greater. Please %2$supdate WooCommerce%3$s.
th: เตรียมตัวให้พร้อม! Apple Pay สำหรับ %1$s ต้องใช้ WooCommerce เวอร์ชัน 3.2 ขึ้นไป โปรด%2$sอัปเดต WooCommerce%3$s

en: Heads up! Google Pay for %1$s requires WooCommerce version 3.2 or greater. Please %2$supdate WooCommerce%3$s.
th: เตรียมตัวให้พร้อม! Google Pay สำหรับ %1$s ต้องใช้ WooCommerce เวอร์ชัน 3.2 ขึ้นไป โปรด%2$sอัปเดต WooCommerce%3$s

en: Hey there! We've noticed that your server is running %1$san outdated version of PHP%2$s, which is the programming language that WooCommerce and its extensions are built on.
th: สวัสดี! เราสังเกตเห็นว่าเซิร์ฟเวอร์ของคุณใช้งาน %1$sPHP เวอร์ชันที่ตกรุ่นแล้ว%2$s ซึ่งนี่เป็นภาษาเขียนโปรแกรมที่ใช้สร้าง WooCommerce และส่วนขยายต่างๆ

en: If the order contains exclusively virtual items, enable this to immediately charge, rather than authorize, the transaction.
th: หากคำสั่งซื้อมีสินค้าเสมือนโดยเฉพาะ ให้เปิดใช้งานคุณสมบัตินี้เพื่อเรียกเก็บทันที แทนที่จะต้องรออนุมัติธุรกรรม

en: Inactive
th: ไม่เปิดใช้งาน

en: Invalid token data
th: ข้อมูลโทเค็นไม่ถูกต้อง

en: Job data key "%s" is not an array
th: คีย์ข้อมูลงาน "%s" ไม่ใช่อาร์เรย์

en: Job data key "%s" not set
th: ไม่ได้ตั้งคีย์ข้อมูลงาน "%s"

[ctx: Last four digits of a payment method]
en: Last Four
th: สี่รายการที่แล้ว

en: Learn more about customizing the plugin
th: เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับการปรับแต่งปลั๊กอิน

en: Leave a Review
th: แสดงความคิดเห็น

en: MM / YY
th: ดด / ปป

en: Manage Payment Methods
th: จัดการช่องทางการชำระเงิน

en: Merchant ID
th: ID ผู้ค้า

en: N/A
th: ไม่ระบุ

en: Next step
th: ขั้นตอนต่อไป

en: Nice! New payment method added.
th: ดีมาก! เพิ่มช่องทางการชำระเงินใหม่แล้ว

en: Nice! New payment method added: %1$s account ending in %2$s
th: ดีมาก! ช่องทางการชำระเงินใหม่ที่เพิ่ม: บัญชี %1$s ลงท้ายด้วย %2$s

en: Nice! New payment method added: %1$s ending in %2$s (expires %3$s)
th: ดีมาก! ช่องทางการชำระเงินใหม่ที่เพิ่ม: %1$s ลงท้ายด้วย %2$s (หมดอายุ %3$s)

en: Nickname
th: ชื่อเล่น

en: No saved payment tokens
th: ไม่มีโทเค็นการชำระเงินที่บันทึกไว้

en: Not right now
th: ไม่ใช่ตอนนี้

[ctx: Noun, software environment]
en: Test
th: การทดสอบ

[ctx: Noun: payment gateway used to process a transaction]
en: Processing Gateway
th: เกตเวย์ในการดำเนินการ

en: Off
th: ปิด

en: Oops! An error occurred, please try again.
th: ขออภัย! เกิดข้อผิดพลาดขึ้น โปรดลองอีกครั้ง

en: Oops, adding your new payment method failed: %s
th: ขออภัย การเพิ่มช่องทางการชำระเงินใหม่ล้มเหลว: %s

en: Oops, there was an error updating your payment method. Please try again.
th: ขออภัย เกิดข้อผิดพลาดในการอัปเดตช่องทางการชำระเงินของคุณ โปรดลองอีกครั้ง

en: Oops, you cannot partially void this order. Please use the full order amount.
th: ขออภัย คุณไม่สามารถยกเลิกคำสั่งซื้อนี้เพียงบางส่วนได้ โปรดใช้จำนวนเงินทั้งหมดในคำสั่งซื้อ

en: Oops, you took too long, please try again.
th: ขออภัย คุณใช้เวลานานเกินไป โปรดลองอีกครั้ง

en: Optional default value for the setting.
th: ค่าเริ่มต้นที่เป็นตัวเลือกเสริมสำหรับการตั้งค่า

en: Order %s is already paid for.
th: คำสั่งซื้อ %s ชำระเงินแล้ว

en: Order cannot be captured
th: ไม่สามารถนำคำสั่งซื้อเข้าสู่ระบบได้

en: Pay Now
th: ชำระตอนนี้

en: Pay securely using your checking account.
th: ชำระเงินอย่างปลอดภัยโดยใช้บัญชีเช็ค

en: Pay securely using your credit card.
th: ชำระเงินอย่างปลอดภัยโดยใช้บัตรเครดิต

en: Payment Info
th: ข้อมูลการชำระเงิน

en: Payment Token
th: โทเค็นการชำระเงิน

en: Payment error, please try another payment method or contact us to complete your transaction.
th: เกิดข้อผิดพลาดในการชำระเงิน โปรดลองชำระเงินด้วยวิธีอื่นหรือติดต่อเราเพื่อทำรายการให้เสร็จสมบูรณ์

[ctx: Payment gateway production or test environment modes]
en: Environment
th: สภาพแวดล้อม

[ctx: Payment gateway production or test environment modes]
en: Select the gateway environment to use for transactions.
th: เลือกสภาพแวดล้อมของเกตเวย์ที่จะใช้สำหรับการทำรายการ

en: Payment method address could not be updated. %s
th: ที่อยู่ในช่องทางการชำระเงินไม่สามารถอัปเดตได้%s

en: Payment method description that the customer will see during checkout.
th: คำอธิบายช่องทางการชำระเงินที่ลูกค้าจะเห็นระหว่างชำระเงิน

en: Payment method title that the customer will see during checkout.
th: ชื่อช่องทางการชำระเงินที่ลูกค้าจะเห็นระหว่างชำระเงิน

en: Payment token missing/invalid.
th: โทเค็นในการชำระเงินไม่มีอยู่/ไม่ถูกต้อง

[ctx: Payment transaction capture]
en: Are you sure you wish to process this capture? The action cannot be undone.
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการดำเนินการจำนวนนี้เข้าสู่ระบบ การดำเนินการนี้จะไม่สามารถยกเลิกได้

[ctx: Payment transaction capture failed error message]
en: Something went wrong, and the capture could not be completed. Please try again.
th: เกิดเหตุขัดข้อง และไม่สามารถนำจำนวนเงินที่เรียกเก็บเข้าสู่ระบบได้เสร็จสมบูรณ์ โปรดลองอีกครั้ง

en: Place order
th: สั่งซื้อ

en: Please %1$supdate WooCommerce%2$s
th: โปรด%1$sอัปเดต WooCommerce%2$s

en: Please contact your hosting provider or server administrator to configure these settings.
th: โปรดติดต่อผู้ให้บริการโฮสต์หรือผู้ควบคุมเซิร์ฟเวอร์ของคุณเพื่อกำหนดค่าเหล่านี้

en: Pre-Order Release Payment Failed: %s
th: การชำระเงินเมื่อสินค้าที่สั่งซื้อล่วงหน้าวางขายล้มเหลว: %s

en: Pre-Order Tokenization attempt failed (%s)
th: ความพยายามสร้างโทเค็นในการสั่งซื้อล่วงหน้าล้มเหลว (%s)

en: Ready!
th: พร้อม

en: Refresh
th: รีเฟรช

en: Remaining order total
th: คำสั่งซื้อคงเหลือทั้งหมด

en: Remove
th: นำออก

en: Removed payment token "%d"
th: ลบโทเค็นการชำระเงิน "%d" แล้ว

en: Return to the WordPress Dashboard
th: กลับไปที่หน้าควบคุม WordPress

en: Review Your Settings
th: ตรวจทานการตั้งค่า

en: Routing Number
th: หมายเลขการนำทาง

en: Routing Number is invalid (only digits are allowed)
th: Routing Number ไม่ถูกต้อง (ต้องเป็นตัวเลขเท่านั้น)

en: Routing Number is missing
th: ไม่ได้ระบุ Routing Number

en: Routing number is invalid (must be 9 digits)
th: Routing number ไม่ถูกต้อง (ต้องมี 9 หลัก)

en: Run Test
th: ดำเนินการทดสอบ

en: Save
th: บันทึก

en: Save to Log
th: บันทึกลงในบันทึกการทำงาน

en: Saved Card Security Code
th: รหัสรักษาความปลอดภัยของบัตรที่บันทึกไว้

en: Savings
th: ประหยัด

en: Savings Account
th: บัญชีออมทรัพย์

en: Securely Save to Account
th: บันทึกลงบัญชีอย่างปลอดภัย

en: See more setup options
th: ดูตัวเลือกการตั้งค่าเพิ่มเติม

en: Select how transactions should be processed. Charge submits all transactions for settlement, Authorization simply authorizes the order total for capture later.
th: เลือกว่าจะให้ดำเนินการธุรกรรมอย่างไร การเรียกเก็บเงินจะส่งข้อมูลธุรกรรมทั้งหมดเพื่อดำเนินการให้เสร็จสิ้น การอนุมัติจะอนุมัติคำสั่งซื้อโดยรวมสำหรับนำจำนวนเงินที่เรียกเก็บเข้าสู่ระบบภายหลังเท่านั้น

en: Set as %1$s - %2$s is required.
th: ตั้งค่าเป็น %1$s - ต้องมี %2$s

en: Setting %s does not exist
th: ไม่มี %s การตั้งค่า

[ctx: Setting title for a multi-select list dropdown of display locations]
en: Allow Google Pay on
th: อนุญาตให้ใช้ Google Pay กับ

en: Setup
th: การตั้งค่า

en: Shipping
th: การจัดส่ง

en: Show Detailed Error Messages and API requests/responses on the checkout page and/or save them to the %1$sdebug log%2$s
th: แสดงข้อความแจ้งข้อผิดพลาดโดยละเอียดและคำขอ/การตอบสนองเกี่ยวกับ API ในหน้าชำระเงินและ/หรือบันทึกลงใน%1$sบันทึกการแก้จุดบกพร่อง%2$s

en: Show on Checkout Page
th: แสดงในหน้าชำระเงิน

en: Single products
th: ผลิตภัณฑ์ประเภทเดียว

en: Skip this step
th: ข้ามขั้นตอนนี้

en: Sorry, you cannot edit this resource.
th: ขออภัย คุณไม่สามารถแก้ไขทรัพยากรนี้ได้

en: Sorry, you cannot list resources.
th: ขออภัย คุณไม่สามารถลงรายการทรัพยากรได้

en: Status code %1$s: %2$s
th: รหัสสถานะ %1$s: %2$s

en: Status code: %s
th: รหัสสถานะ: %s

en: Status message: %s
th: ข้อความสถานะ: %s

en: Subscription Renewal: payment token is missing/invalid.
th: การต่ออายุการสมัครใช้งาน: โทเค็นในการชำระเงินไม่มีอยู่/ไม่ถูกต้อง

en: Subscriptions
th: การสมัครใช้งาน

en: Subtotal
th: มูลค่าสินค้า

en: Success! You should be able to process background jobs.
th: สำเร็จ! คุณน่าจะสามารถทำงานเบื้องหลังได้

en: TEST MODE ENABLED
th: เปิดใช้งานโหมดทดสอบแล้ว

en: Taxes
th: ภาษี

en: Test Mode
th: โหมดทดสอบ

en: Thank you for your order, please click the button below to pay.
th: ขอบคุณสำหรับคำสั่งซื้อ โปรดคลิกปุ่มข้างล่างนี้เพื่อชำระเงิน

en: Thank you for your order.
th: ขอบคุณสำหรับการสั่งซื้อของคุณ

en: Thank you for your order. We are now redirecting you to complete payment.
th: ขอบคุณสำหรับคำสั่งซื้อ เรากำลังเปลี่ยนเส้นทางคุณเพื่อให้การชำระเงินเสร็จสมบูรณ์

en: Thanks for installing %1$s! To get started, take a minute to %2$sread the documentation%3$s :)
th: ขอบคุณที่ติดตั้ง %1$s! ก่อนจะเริ่ม สละเวลาสักครู่เพื่อ%2$sอ่านเอกสารประกอบ%3$s :)

en: Thanks for installing %1$s! To get started, take a minute to complete these %2$squick and easy setup steps%3$s :)
th: ขอบคุณที่ติดตั้ง %1$s! เมื่อจะเริ่ม สละเวลาสักครู่เพื่อดำเนินการ%2$sขั้นตอนการตั้งค่าที่ง่ายและรวดเร็ว%3$sเหล่านี้ :)

en: The PHP version that is currently used for your site is no longer maintained, nor %1$sreceives security updates%2$s; newer versions are faster and more secure.
th: เวอร์ชันของ PHP ที่ใช้สำหรับเว็บไซต์ของคุณในขณะนี้ไม่ได้รับการดูแลอีกต่อไป ทั้งยังจะไม่ได้ %1$sรับการอัปเดตการรักษาความปลอดภัย%2$s ด้วย เวอร์ชันใหม่จะทำงานได้รวดเร็วและปลอดภัยกว่า

en: The bank account number is invalid, please re-enter and try again.
th: หมายเลขบัญชีธนาคารไม่ถูกต้อง โปรดกรอกใหม่แล้วลองอีกครั้ง

en: The bank routing number is invalid, please re-enter and try again.
th: Routing Number ของธนาคารไม่ถูกต้อง โปรดกรอกใหม่แล้วลองอีกครั้ง

en: The description of the control. Inherits the setting's description.
th: คำอธิบายของการควบคุม สืบทอดคำอธิบายของการตั้งค่า

en: The description of the setting. It may or may not be used for display.
th: คำอธิบายของการตั้งค่า อาจใช้หรือไม่ใช้สำหรับการแสดงผล

en: The following plugin is disabled because it is out of date and incompatible with newer plugins on your site: | The following plugins are disabled because they are out of date and incompatible with newer plugins on your site:
th[0]: ปลั๊กอินต่อไปนี้ถูกปิดใช้งานเนื่องจากตกรุ่นและทำงานร่วมกับปลั๊กอินใหม่ๆ บนเว็บไซต์ของคุณไม่ได้:
th[1]: ปลั๊กอินต่อไปนี้ถูกปิดใช้งานเนื่องจากตกรุ่นและทำงานร่วมกับปลั๊กอินใหม่ๆ บนเว็บไซต์ของคุณไม่ได้:

en: The following plugin is inactive because it requires a newer version of WooCommerce:
th: ปลั๊กอินต่อไปนี้ไม่ทำงานเนื่องจากต้องทำงานกับ WooCommerce เวอร์ชันใหม่กว่านี้:

en: The following plugins are inactive because they require a newer version of WooCommerce:
th: ปลั๊กอินต่อไปนี้ไม่ทำงานเนื่องจากต้องทำงานกับ WooCommerce เวอร์ชันใหม่กว่านี้:

en: The full system path to your certificate file from Apple. For security reasons you should store this outside of your web root.
th: เส้นทางระบบแบบเต็มจาก Apple ไปยังไฟล์เครื่องหมายรับรองของคุณ ด้วยเหตุผลด้านความปลอดภัย คุณควรเก็บข้อมูลนี้ไว้นอกเส้นทางระดับรากของเว็บไซต์

en: The gateway customer ID for the user. Only edit this if necessary.
th: ID ลูกค้าเกตเวย์สำหรับผู้ใช้ แก้ไขข้อมูลนี้เมื่อจำเป็นเท่านั้น

en: The name of the control. Inherits the setting's name.
th: ชื่อของการควบคุม สืบทอดชื่อของการตั้งค่า

en: The name of the setting.
th: ชื่อของการตั้งค่า

en: The transaction environment for this gateway.
th: สภาพแวดล้อมในการทำรายการสำหรับเกตเวย์นี้

en: The transaction failed.
th: ทำธุรกรรมไม่สำเร็จ

en: The type of the control.
th: ประเภทของการควบคุม

en: The type of the setting.
th: ประเภทของการตั้งค่า

en: The value of the setting.
th: ค่าของการตั้งค่า

en: There was a problem processing your order and it is being placed on hold for review. Please contact us to complete the transaction.
th: มีปัญหาในการดำเนินการกับคำสั่งซื้อของคุณและขณะนี้ถูกระงับเพื่อการพิจารณา โปรดติดต่อเราเพื่อทำรายการให้เสร็จสมบูรณ์

en: There was an error with your request, please try again.
th: เกิดข้อผิดพลาดกับคำขอของคุณ โปรดลองอีกครั้ง

en: These are the card logos that are displayed to customers as accepted during checkout.
th: นี่เป็นโลโก้บัตรที่แสดงให้ลูกค้าเห็นว่าเป็นที่ยอมรับขณะชำระเงิน

en: This charge can no longer be captured.
th: จำนวนเงินที่เรียกเก็บไม่สามารถนำเข้าสู่ระบบได้อีกต่อไป

en: This charge cannot be captured.
th: จำนวนเงินที่เรียกเก็บไม่สามารถนำเข้าสู่ระบบได้

en: This charge has been fully captured.
th: จำนวนเงินที่เรียกเก็บเข้าสู่ระบบทั้งหมดแล้ว

en: This is found in your %1$sApple developer account%2$s
th: ดูได้ใน %1$sบัญชี Apple Developer%2$s ของคุณ

en: This order is being placed on hold for review. Please contact us to complete the transaction.
th: คำสั่งซื้อนี้ถูกระงับเพื่อการพิจารณา โปรดติดต่อเราเพื่อทำรายการให้เสร็จสมบูรณ์

en: This quick setup wizard will help you configure the basic settings and get you started.
th: ระบบช่วยตั้งค่าอย่างรวดเร็วจะช่วยคุณในการตั้งค่าพื้นฐานและเริ่มใช้งาน

en: This section contains configuration settings for this gateway.
th: ส่วนนี้มีการกำหนดค่าสำหรับเกตเวย์นี้

en: This setting %1$sdoes not%2$s change which card types the gateway will accept. Accepted cards are configured from your payment processor account.
th: การตั้งค่านี้%1$sไม่%2$sเปลี่ยนประเภทของบัตรที่เกตเวย์จะรับ กำหนดค่าบัตรที่รับจากบัญชีผู้ดำเนินการการชำระเงินของคุณ

en: This tool will test whether your server is capable of processing background jobs.
th: เครื่องมือนี้จะทดสอบว่าเซิร์ฟเวอร์ของคุณสามารถทำงานเบื้องหลังได้หรือไม่

en: Title
th: ชื่อเรื่อง

en: To resolve this, please %1$supdate%2$s (recommended) %3$sor%4$s %5$sdeactivate%6$s the above plugin, or %7$sdeactivate the following%8$s: | To resolve this, please %1$supdate%2$s (recommended) %3$sor%4$s %5$sdeactivate%6$s the above plugins, or %7$sdeactivate the following%8$s:
th[0]: ในการแก้ไขปัญหานี้ โปรด%1$sอัปเดต%2$s (แนะนำ) %3$sหรือ%4$s %5$sปิดใช้งาน%6$sปลั๊กอินข้างต้น หรือ%7$sปิดใช้งานดังต่อไปนี้%8$s:
th[1]: ในการแก้ไขปัญหานี้ โปรด%1$sอัปเดต%2$s (แนะนำ) %3$sหรือ%4$s %5$sปิดใช้งาน%6$sปลั๊กอินข้างต้น หรือ%7$sปิดใช้งานดังต่อไปนี้%8$s:

en: Token ID
th: ID โทเค็น

en: Tokenization
th: การสร้างโทเค็น

en: Tokenization Enabled
th: เปิดใช้งานการสร้างโทเค็น

en: Tokenization Request Failed: %s
th: การขอสร้างโทเค็นล้มเหลว: %s

en: Tokenization failed. %s
th: การสร้างโทเค็นล้มเหลว %s

en: Transaction ID %s
th: ID ธุรกรรม %s

en: Transaction Type
th: ประเภทธุรกรรม

en: Transaction authorization has expired
th: การอนุมัติการทำรายการหมดอายุแล้ว

en: Transaction cannot be captured
th: ไม่สามารถนำธุรกรรมเข้าสู่ระบบได้

en: Transaction has already been fully captured
th: การทำรายงานเข้าสู่ระบบโดยสมบูรณ์แล้ว

en: Type
th: ประเภท

en: Unique identifier of the setting.
th: หมายเลขประจำตัวของการตั้งค่า

en: Unknown Error
th: เกิดข้อผิดพลาดที่ไม่รู้จัก

en: Unknown error
th: เกิดข้อผิดพลาดที่ไม่รู้จัก

en: Use a new bank account
th: ใช้บัญชีธนาคารใหม่

en: Use a new card
th: ใช้บัตรใหม่

en: Use connection/authentication settings from other gateway
th: ใช้การตั้งค่าการเชื่อมต่อ/การรับรองความถูกต้องจากเกตเวย์อื่น

[ctx: Used in payment gateways configuration]
en: Share connection settings
th: แชร์การตั้งค่าการเชื่อมต่อ

en: Via %1$s ending in %2$s
th: ผ่าน %1$s ลงท้ายด้วย %2$s

en: View the Docs
th: ดูเอกสาร

en: We cannot process your order with the payment information that you provided. Please use a different payment account or an alternate payment method.
th: เราไม่สามารถดำเนินการตามคำสั่งซื้อของคุณได้ด้วยข้อมูลการชำระเงินที่คุณแจ้งไว้ โปรดใช้บัญชีอื่นในการชำระเงินหรือใช้ช่องทางการชำระเงินอื่น

en: Welcome to %s!
th: ยินดีต้อนรับสู่ %s!

en: Where do I find this?
th: ฉันจะหาสิ่งนี้ได้ที่ไหน

en: Whether the setting stores an array of values or a single value.
th: การตั้งค่าจัดเก็บอาร์เรย์ของค่าหรือจัดเก็บค่าเดียว

en: You can also:
th: คุณยังสามารถ:

en: You cannot clone instances of %s.
th: คุณไม่สามารถโคลนอินสแตนซ์ของ %s ได้

en: You cannot unserialize instances of %s.
th: คุณไม่สามารถยกเลิกการแปลงข้อมูลอินสแตนซ์ของ %s ได้

en: You do not have any saved payment methods.
th: คุณไม่มีช่องทางการชำระเงินที่บันทึกไว้

en: You must enable tokenization for this gateway in order to support automatic renewal payments with the WooCommerce Subscriptions extension.
th: คุณต้องเปิดใช้งานการสร้างโทเค็นสำหรับเกตเวย์นี้เพื่อรองรับการชำระเงินเพื่อต่ออายุอัตโนมัติด้วยส่วนขยายการสมัครใช้งาน WooCommerce

en: Your %1$sMerchant Identity Certificate%2$s cannot be found. Please check your path configuration.
th: ไม่พบ%1$sเครื่องหมายรับรองตัวตนผู้ค้า%2$sของคุณ โปรดตรวจสอบการกำหนดค่าเส้นทางของคุณ

en: Your hosting provider can do this for you. %1$sHere are some resources to help you upgrade%2$s and to explain PHP versions further.
th: ผู้ให้บริการโฮสติ้งของคุณสามารถจัดการให้คุณได้ %1$sนี่เป็นทรัพยากรบางส่วนที่จะช่วยคุณในการอัปเกรด%2$sและอธิบายเวอร์ชันของ PHP ต่อไป

en: Your order has been received and is being reviewed. Thank you for your business.
th: ได้รับคำสั่งซื้อของคุณแล้วและอยู่ระหว่างการพิจารณา ขอบคุณที่ทำรายการกับเรา

en: Your site must be served over HTTPS with a valid SSL certificate.
th: เว็บไซต์ของคุณจะต้องให้บริการบน HTTPS พร้อม SSL Certificate ที่ใช้งานได้

en: Your store %1$scalculates taxes%2$s based on the shipping address, but %1$s %4$sdoes not%5$s share customer shipping information with your store for orders with only virtual products. These orders will have their taxes calculated based on the shop address instead.
th: ร้านค้าของคุณ%1$sคำนวณภาษี%2$sจากที่อยู่จัดส่ง แต่ %1$s %4$s ไม่%5$s แจ้งข้อมูลจัดส่งของลูกค้าต่อร้านค้าสำหรับคำสั่งซื้อที่มีแต่สินค้าเสมือนจริง คำสั่งซื้อเหล่านี้จะมีการคำนวณภาษีตามที่อยู่ร้านค้าแทน

en: a paid status
th: สถานะชำระเงินแล้ว

[ctx: account type]
en: Checking
th: กำลังตรวจสอบ

[ctx: account type]
en: Savings
th: ประหยัด

[ctx: coordinating conjunction for a list of items: a, b, and c]
en: and
th: และ

[ctx: coordinating conjunction for a list of order statuses: on-hold, processing, or completed]
en: or
th: หรือ

[ctx: credit card transaction type]
en: Authorization
th: การอนุมัติ

[ctx: credit card type]
en: CarteBleue
th: Carte Bleue

[ctx: credit card type]
en: Visa
th: VISA

en: eCheck
th: อีเช็ค

[ctx: enhanced select]
en: Loading failed
th: การโหลดล้มเหลว

[ctx: enhanced select]
en: Loading more results&hellip;
th: กำลังโหลดผลลัพธ์เพิ่มเติม&hellip;

[ctx: enhanced select]
en: No matches found
th: ไม่พบคำที่ค้นหา

[ctx: enhanced select]
en: Please delete %qty% characters
th: โปรดลบ %qty% อักขระ

[ctx: enhanced select]
en: Please delete 1 character
th: โปรดลบ 1 อักขระ

[ctx: enhanced select]
en: Please enter %qty% or more characters
th: โปรดกรอก %qty% อักขระขึ้นไป

[ctx: enhanced select]
en: Please enter 1 or more characters
th: โปรดกรอก 1 อักขระขึ้นไป

[ctx: enhanced select]
en: Searching&hellip;
th: กำลังค้นหา&hellip;

[ctx: enhanced select]
en: You can only select %qty% items
th: คุณสามารถเลือกได้เพียง %qty% รายการ

[ctx: enhanced select]
en: You can only select 1 item
th: คุณสามารถเลือกได้เพียง 1 รายการ

[ctx: noun]
en: Support
th: การสนับสนุน

[ctx: noun, credit card transaction type]
en: Charge
th: เรียกเก็บ

[ctx: noun, software environment]
en: Test
th: การทดสอบ

en: or
th: หรือ

[ctx: payment method type]
en: Account
th: บัญชี

[ctx: software environment]
en: Production
th: เว็บไซต์จริง

[ctx: verb]
en: Review
th: ตรวจทาน

en: {card_type} card is invalid
th: บัตร {card_type} ไม่ถูกต้อง
